วันที่ 19 พฤษภาคม 2567 รองศาสตราจารย์พิเศษ พลโท ดร.วีระ วงศ์สรรค์ ประธานกรรมการ เป็นประธานพิธีเปิด โครงการสัมมนาสหกรณ์สมาชิกในจังหวัดเชียงใหม่และพื้นที่ใกล้เคียง โดยมี นายสงบ จินะแปง และนายเกรียงศักดิ์ เนื้อสีจัน กรรมการดำเนินการในเขตพื้นที่ฯ ภาคเหนือ กล่าวต้อนรับ พร้อมด้วย นายพูนศักดิ์ วาณิชวิเศษกุล กรรมการและเลขานุการ นายชำนาญ อมตเวทย์ ดร.สุริยะ ชมศรีเมฆ กรรมการดำเนินการ เข้าร่วม ทั้งนี้ ได้รับเกียรติจากวิทยากร นายไพบูลย์ แก้วเพทาย ที่ปรึกษา ชสอ. บรรยายให้ความรู้ เรื่อง “การบริหารเงินและการลงทุนของสหกรณ์ออมทรัพย์” และ พันจ่าเอก ณฐกร แก้วดี กรรมการดำเนินการ ชสอ. บรรยายให้ความรู้ เรื่อง“กฎกระทรวงและกฎหมายที่เกี่ยวข้องกับสหกรณ์ออมทรัพย์” เพื่อส่งเสริมให้สหกรณ์สมาชิกได้มีการเชื่อมโยงเครือข่ายระหว่างกันภายในจังหวัดเชียงใหม่และพื้นที่ใกล้เคียง และการให้ความรู้ที่เป็นประโยชน์ต่อการนำไปบริหารกิจการสหกรณ์ รวมถึงการแลกเปลี่ยนประสบการณ์ ด้านการบริหารเงิน การลงทุน กฎกระทรวง และกฎหมายที่เกี่ยวข้องกับสหกรณ์ออมทรัพย์ มีสหกรณ์สมาชิกเข้าร่วมจำนวน 87 คน 24 สหกรณ์ ณ โรงแรมโลตัสปางสวนแก้ว จังหวัดเชียงใหม่