วันที่ 17 พฤษภาคม 2567 นายเสนอ วิสุทธนะ รองประธานกรรมการ ได้รับมอบหมายจากประธานกรรมการ พร้อมด้วย ดร.สมนึก บุญใหญ่ ผู้จัดการใหญ่ นางประภาษร ทิพย์ดี รองผู้จัดการใหญ่ และเจ้าหน้าที่ ชสอ. ให้การต้อนรับ นายดิษนันท์ ศาตศิลป์ ประธานกรรมการ สหกรณ์ออมทรัพย์พนักงานเอคโค่ จำกัด พร้อมด้วย คณะกรรมการดำเนินการ และเจ้าหน้าที่ จำนวน 6 คน เข้าศึกษาดูงานการบริหารงานและการบริหารการเงินการลงทุนของ ชสอ. เพื่อเรียนรู้ประสบการณ์ด้านการบริหารเงินทุน เทคนิคการลงทุน พร้อมเข้าเยี่ยมชมพิพิธภัณฑ์สหกรณ์และแหล่งเรียนรู้สหกรณ์ ณ สำนักงาน ชสอ. จังหวัดนนทบุรี