ตามที่ชุมนุมสหกรณ์ออมทรัพย์แห่งประเทศไทย จำกัด (ชสอ.) ได้รับพระราชทานผ้าพระกฐินประจำปี พุทธศักราช 2566 เพื่อน้อมนำไปถวายพระสงฆ์จำพรรษากาลถ้วนไตรมาส ณ วัดบูรพาราม พระอารามหลวง ตำบลในเมือง อำเภอเมืองสุรินทร์ จังหวัดสุรินทร์ ในวันอาทิตย์ ที่ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2566 เวลา 10.00 น. นั้น
ในการนี้ขอเรียนเชิญท่านและผู้มีจิตศรัทธา ร่วมอนุโมทนาบุญถวายเป็นพระราชกุศลในการถวายผ้าพระกฐินพระราชทานในครั้งนี้ ที่บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกรุงไทย จำกัด สาขาวงศ์สว่าง ชื่อบัญชี กฐิน ชุมนุมสหกรณ์ออมทรัพย์แห่งประเทศไทย จำกัด เลขที่บัญชี 193-0-15456-9 และกรุณาส่งโทรสารใบตอบรับการ
นำส่งเงินพร้อมสำเนาใบสำคัญการโอนงิน ไปยัง ชสอ. ด้วย เพื่อประโยชน์ในการตรวจสอบยอดเงินทำบุญ และการจัดทำใบอนุโมทนาบัตรต่อไป
จึงเรียนมาเพื่อโปรดอนุโมทนาบุญ และร่วมทำบุญถวายผ้าพระกฐินพระราชทาน ชสอ. หวังเป็นอย่างยิ่งที่จะมีโอกาสได้บำเพ็ญกุศลร่วมกัน ขออานิสงส์แห่งผลบุญที่ท่านได้ร่วมอนุโมทนาในครั้งนี้ จงดลบันคาลให้ท่านเจริญด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฏิภาณธนสารสมบัติ ตลอดจนประสบสิ่งอันพึงปรารถนาทุกประการ