วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2566 รองศาสตราจารย์พิเศษ พลโท ดร.วีระ วงศ์สรรค์ ประธานกรรมการ พร้อมด้วยคณะกรรมการดำเนินการ และฝ่ายจัดการ ชสอ. เข้าร่วมงานทำบุญครบรอบวันก่อตั้งสมาคมฌาปนกิจสงเคราะห์ 9 สมาคม 7 กลุ่มวิชาชีพ โดย นายสมพล ตันติสันติสม นายกสมาคมฌาปนกิจสงเคระห์สมาชิกชุมนุมสหกรณ์ออมทรัพย์ครูไทย เป็นประธานในพิธี เพื่ออุทิศส่วนกุศลให้กับสมาชิกผู้ล่วงลับเป็นประเพณีมาทุกๆปี โดยมีนายกสมาคม กรรมการ เจ้าหน้าที่ และผู้เกี่ยวข้องเข้าร่วมพิธี ณ ห้องประชุม ชั้น 7 อาคารสวัสดิการฌาปนกิจสงเคราะห์สหกรณ์ออมทรัพย์ไทย อำเภอบางกรวย จังหวัดนนทบุรี