เมื่อวันที่ 7 กุมภาพันธ์ 2566 รศ.พิศษ พลโท ดร.วีระ วงศ์สรรค์ ประธานกรรมการ เป็นประธานในพิธีเปิดป้ายสหกรณ์ออมทรัพย์คุณภาพมาตรฐาน ประจำปี 2565 ร่วมกับ พลโท จักรกฤษณ์ วิริยะบูรณ์ เจ้ากรมพลาธิกรทหารบก รองประธานกรรมการทำหน้าที่แทนประธานกรรมการ สหกรณ์ออมทรัพย์กรมพลาธิการทหารบก จำกัด พร้อมด้วย ดร.เอนก ล่วงลือ รองประธานกรรมการ นายเสนอ วิสุทธนะ เลขานุการ นายเทิม มิตรจิต กรรมการดำเนินการ และนายนลทวัช สมาธิ รองผู้จัดการใหญ่ ชสอ. โดยมี คณะกรรมการดำเนินการ ฝ่ายจัดการ และสมาชิกของสหกรณ์ร่วมแสดงความยินดี ณ สโมสรนายทหาร กรมพลาธิการทหารบก นนทบุรี
ชสอ. ได้ทำการมอบป้ายสหกรณ์ออมทรัพย์คุณภาพมาตรฐาน ประจำปี 2565 ให้แก่สหกรณ์ออมทรัพย์กรมพลาธิการทหารบก จำกัด ซึ่งผ่านการประเมินตามเกณฑ์มาตรฐานของ ชสอ. ได้เกรดในระดับ A มีคุณภาพมาตรฐานที่ดี บริหารจัดการสหกรณ์ด้วยความมั่นคง ซื่อสัตย์ โปร่งใส เพื่อผลประโยชน์ของสมาชิกสูงสุดตามหลักการสหกรณ์